ഹീറോ – റിവ്യൂ

മാറി വരുന്ന കന്നട ഇൻഡസ്ട്രിയിൽ വ്യത്യസ്തയുള്ള ഒരു പിടി മികച്ച ചിത്രങ്ങളുടെ  ഭാഗമാകാൻ കഴിഞ്ഞിട്ടുള്ള കലാകാരൻ ആണ് റിഷബ് ഷെട്ടി. നായകനായും സംവിധായകൻ ആയും, നിർമ്മാതാവായും, രചയ്താവായും റിഷബ് വന്ന ചിത്രങ്ങളിൽ ഭൂരിപക്ഷം ചിത്രങ്ങളും നവ്യമായ ചലച്ചിത്രനുഭവങ്ങൾ ആണ് കന്നട സിനിമയ്ക്കു നൽകിയത്. ഭാരത് രാജിന്റെ സംവിധാനത്തിൽ റിഷബ് ഷെട്ടി നിർമിച്ചു നായകൻ ആയി എത്തിയ ഡാർക്ക്‌ കോമെഡി ത്രില്ലെർ “ഹീറോ” യും ഇതേ കാറ്റഗോറിയിൽ പെടുന്നു.

തന്നെ വഞ്ചിച്ചു പണക്കാരനായ ഒരാളെ വിവാഹം കഴിച്ചു പോയ കാമുകിയെ ഫുൾ ടൈം മദ്യപാനിയായ നായകൻ അവളെ കൊല്ലാൻ തീരുമാനിക്കുന്നു. നാന്നൂർ ഏക്കർ എസ്റ്റേറ്റിനു നടുവിലെ ബംഗ്ലാവിൽ, കുറേ അധികം കാവൽക്കാരും, ജോലിക്കാരും, ഒരു മുട്ടൻ പട്ടിയും ഒരു മുതലയും ഉള്ള ഗുണ്ടത്തലവനായാണ് പക്ഷേ നായിക വിവാഹം ചെയ്തിരിക്കുന്നത് എന്ന ഒരു ചെറിയ പ്രശ്നം നായകന് മുമ്പിൽ ഉണ്ട്.

പുതുതായി ഒരു കഥ ഉണ്ടാക്കി പറയുക എന്നത് ഒരു രീതി.. പഴയ കഥ പുതുമായർന്ന രീതിയിൽ പറയുക എന്നത് മറ്റൊരു രീതി.. ഇതിൽ രണ്ടാമത്തെ രീതിയാണ് ചിത്രം ഫോളോ ചെയ്യുന്നത്. തമാശക്ക് വേണ്ടി ഉള്ള ഡയലോഗുകളോ , കോപ്രായം കാണിക്കലുകളോ ഒന്നും ചിത്രത്തിൽ ഇല്ല.. സിറ്റുവേഷണൽ കോമെഡികളാണ് ചിത്രം മുഴുവൻ. അത് കൊണ്ടു തന്നെ ഭാഷ പോലും നമുക്ക് പ്രശ്നമാവുന്നില്ല.

നായകൻ, നായിക, വില്ലൻ, വില്ലന്റെ ആളുകൾ, മൃഗഡോക്ടർ, പാചകക്കാരൻ തുടങ്ങി എല്ലാ കഥപാത്രങ്ങളും അത് ചെയ്തിരിക്കുന്നവരുടെ പെർഫോമൻസും ഉഗ്രൻ ആണ്.
കോമെഡിയും, ആക്ഷനും, ത്രില്ലും, പ്രണയവും എല്ലാമായി ഒരു പക്കാ എന്റെർറ്റൈനെർ ആണ് ചിത്രം

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s